living-on-stilts-in-north-tripura-mr

North Tripura district, Tripura

Sep 09, 2025

उत्तर त्रिपुरातल्या आदिवासींची घरं आणि संघर्ष

त्रिपुरातील रियांग किंवा रांग जमातीचं पारंपरिक आयुष्य आणि त्यांच्या निवासाची जागा आज अनिश्चिततेच्या टोकावर डळमळत उभी आहे

Want to republish this article? Please write to [email protected] with a cc to [email protected]

Author

Rajdeep Bhowmik

राजदीप भौमिक हे पुणे येथील आयआयएसईआर मध्ये पीएच.डी. विद्यार्थी आहेत. ते २०२३ सालचे पारी-एमएमएफ फेलो आहेत.

Author

Suhash Bhattacharjee

सुहाश भट्टाचार्य हे आसाममधील सिलचर येथील एनआयटीमध्ये पीएच.डी. संशोधक आहेत. ते २०२३ सालचे पारी-एमएमएफ फेलो आहेत.

Author

Deep Roy

दीप रॉय हे नवी दिल्लीतील सफदरजंग हॉस्पिटल मध्ये पदव्युत्तर निवासी डॉक्टर आहेत. ते २०२३ सालचे पारी-एमएमएफ फेलो आहेत.

Photographs

Rajdeep Bhowmik

राजदीप भौमिक हे पुणे येथील आयआयएसईआर मध्ये पीएच.डी. विद्यार्थी आहेत. ते २०२३ सालचे पारी-एमएमएफ फेलो आहेत.

Editor

Pratishtha Pandya

प्रतिष्ठा पांड्या पारीमध्ये वरिष्ठ संपादक असून त्या पारीवरील सर्जक लेखन विभागाचं काम पाहतात. त्या पारीभाषासोबत गुजराती भाषेत अनुवाद आणि संपादनाचं कामही करतात. त्या गुजराती आणि इंग्रजी कवयीत्री असून त्यांचं बरंच साहित्य प्रकाशित झालं आहे.

Photo Editor

Binaifer Bharucha

बिनेफर भरुचा पारीच्या छायाचित्र संपादक म्हणून काम करतात. मुंबईस्थित मुक्त छायाचित्रकार असून, त्या आर्ट ऑक्सिजन या संस्थेसह काम करतात जी, सार्वजनिक ठिकाणी लोकांच्या कलेला प्रोत्साहन देण्याचं काम करते.

Translator

Jayesh Joshi

पुणे स्थित जयेश जोशी सर्जनशील कवी आणि भाषाप्रेमी असून हिंदी व मराठी भाषांमध्ये लेखन व अनुवाद करतात. ते एन-रीच फाउंडेशन संस्थेमध्ये संचालक, लर्निंग होम शाळेत सह- संचालक तसंच बालकांच्या सर्वांगीण विकासासाठी अग्रेसर आंतरराष्ट्रीय संस्था वर्ल्ड फोरम फाउंडेशनचे सक्रिय सदस्य आहेत.