१५ ऑगस्ट २०२३. इंग्रजांच्या बंदुकीची गोळी खाल्लेल्या, स्वातंत्र्यलढ्यात रक्त सांडलेल्या ९८ वर्षीय शोभाराम गहरवार यांची कहाणी आम्ही तुमच्यासाठी घेऊन आलो आहोत. राजस्थानात जन्मलेले, दलित समाजाचे गहरवार पक्के गांधीवादी आहेत, आंबेडकरांचे निष्ठावान अनुयायी आहेत आणि भूमीगत क्रांतीकारी चळवळीचे सक्रीय क्रांतीकारक. पी. साईनाथ लिखित ‘द लास्ट हिरोज: फूटसोल्जर्स ऑफ इंडियाज फ्रीडम’ या पेंग्विन प्रकाशित पुस्तकातील ही कहाणी खास तुमच्यासाठी
पी. साईनाथ पीपल्स अर्काईव्ह ऑफ रुरल इंडिया - पारीचे संस्थापक संपादक आहेत. गेली अनेक दशकं त्यांनी ग्रामीण वार्ताहर म्हणून काम केलं आहे. 'एव्हरीबडी लव्ज अ गुड ड्राउट' (दुष्काळ आवडे सर्वांना) आणि 'द लास्ट हीरोजः फूट सोल्जर्स ऑफ इंडियन फ्रीडम' (अखेरचे शिलेदार: भारतीय स्वातंत्र्यलढ्याचं पायदळ) ही दोन लोकप्रिय पुस्तकं त्यांनी लिहिली आहेत.
See more stories
Translator
Medha Kale
मेधा काळे यांना स्त्रिया आणि आरोग्याच्या क्षेत्रात कामाचा अनुभव आहे. कुणाच्या गणतीत नसणाऱ्या लोकांची आयुष्यं आणि कहाण्या हा त्यांचा जिव्हाळ्याचा विषय आहे.